Đào Ta Tiên Cốt? Sau Khi Sống Lại Ta Giết Xuyên Toàn Bộ Đại Lục

Wiki Truyện: Đào Ta Tiên Cốt? Sau Khi Sống Lại Ta Giết Xuyên Toàn Bộ Đại Lục

挖我仙骨?重生后我杀穿全大陆

← Quay về trang truyện

Nhân vật

person

Nhậm Dần

任寅

Tên gốc 任寅
Quan hệ
Tô Trần
Trưởng bối / Vãn bối

Thành chủ Thanh Châu Thành, người có mối quan hệ tốt với gia tộc họ Tô.

person

Tống Tiêu

宋霄

Tên gốc 宋霄
Quan hệ
Tô Trần
Kẻ thù
Liễu Như Yên
Đồng lõa / Tình nhân

Đệ tử Thanh Vân Tông, kẻ mưu mô độc ác, cấu kết với Liễu Như Yên hãm hại Tô Trần để cướp thánh tử vị và Huyền Linh Tiên Cốt.

person

Tăng Hạo

曾浩

Tên gốc 曾浩

Tam thiếu gia của Tăng gia tại Thanh Châu Thành, bề ngoài là một kẻ ăn chơi trác táng nhưng thực chất đã sa chân vào ma đạo, tu luyện ma công hấp thu nguyên âm của phụ nữ.

person

Lâm Viện

林媛

Tên gốc 林媛
Quan hệ
Tô Trần
Mẫu tử

Thân mẫu của Tô Trần, một người phụ nữ ân cần hết mực chăm lo cho con trai.

person

Phúc bá

福伯

Tên gốc 福伯
Quan hệ
Tô Trần
Chủ tớ

Người thân cận của gia tộc họ Tô tại Thanh Châu Thành, luôn tận tụy quan tâm và hỗ trợ Tô Trần.

person

Thúy Nhi

翠儿

Tên gốc 翠儿

Thiếu nữ hái thuốc ở thành Tây, không may bị ma tu Huyết Ảnh Giáo sát hại và vứt xác trong hang động ở hậu sơn.

person

Tô Trần

苏尘

Tên gốc 苏尘
Quan hệ
Tống Tiêu
Kẻ thù
Liễu Như Yên
Người tình phản trắc / Kẻ thù

Đệ tử Thanh Vân Tông, kiếp trước mang thể chất Huyền Linh Tiên Cốt nhưng bị Liễu Như Yên và Tống Tiêu hãm hại moi xương sống chết trong thê thảm, may mắn trọng sinh trở về thời điểm chưa mất đi tiên cốt.

person

Tô Mẫu

苏母

Tên gốc 苏母

Mẫu thân của Tô Trần, tính tình nhiệt tình, chu đáo, rất mực yêu thương con trai và hiếu khách.

person

Tô Phụ

苏父

Tên gốc 苏父

Phụ thân của Tô Trần, điềm đạm và mang phong thái của một trưởng bối.

person

Vinh Oánh

荣莹

Tên gốc 荣莹
Quan hệ
Tô Trần
Người qua đường có ơn với bổn môn
Lãnh Ngạo Nguyệt
Sư thúc và đệ tử

Nữ đạo cô mang phong thái nghiêm nghị, là sư thúc của Huyền Hà Tông, dẫn người đến tiếp ứng và đưa Lãnh Ngạo Nguyệt về tông môn.

person

Trần Vệ

陈卫

Tên gốc 陈卫
Quan hệ
Tô Trần
Đồng môn / Sư đệ

Đệ tử Thanh Vân Tông, người đến Linh Thanh Phủ truyền đạt lệnh gọi của sư phụ cho Tô Trần.

person

Đông Phương Đằng

东方滕

Tên gốc 东方滕
Quan hệ
Tống Tiêu
Sư đồ

Đại trưởng lão Thanh Vân Tông với tu vi cảnh giới cao thâm, là sư phụ của Tống Tiêu, thiên vị và tìm mọi cách bao che cho lỗi lầm của đồ đệ.

person

Lãnh Ngạo Nguyệt

冷傲月

Tên gốc 冷傲月
Quan hệ
Tô Trần
Cứu mạng ân nhân
Vinh Oánh
Sư thúc và đệ tử

Nữ đệ tử của Huyền Hà Tông, sở hữu tính cách vô cùng băng lãnh, bị thương nặng do ma tu truy sát trước khi được Tô Trần cứu giúp.

person

Tư Đồ Ngạo

司徒傲

Tên gốc 司徒傲

Đại thiếu gia của gia tộc họ Tư Đồ, là huynh trưởng của Tư Đồ Bân, kẻ từng phải cúi đầu trước Tô Trần.

person

Tư Đồ Bân

司徒彬

Tên gốc 司徒彬
Quan hệ
Tô Trần
Đồng môn / Oan gia

Nhị thiếu gia của gia tộc họ Tư Đồ ở Thanh Châu Thành, bản tính kiêu ngạo, hống hách, vừa gia nhập Thanh Vân Tông làm đệ tử mới.

person

Trương Văn Hà

张文何

Tên gốc 张文何
Quan hệ
Tô Trần
Trưởng lão / Đệ tử

Thất phong trưởng lão của Thanh Vân Tông, người dẫn đội đưa các đệ tử đến Thanh Châu.

person

Lý Minh Hiên

李明轩

Tên gốc 李明轩
Quan hệ
Tô Trần
Đồng môn

Đệ tử Thanh Vân Tông, người có đạo tâm kiên định, vì bất bình thay cho Tô Trần mà bẩm báo tông môn việc Liễu Như Yên vứt bỏ đồng đội, kết cục bị Tống Tiêu ám hại.

person

Liễu Như Yên

柳如烟

Tên gốc 柳如烟
Quan hệ
Tống Tiêu
Đồng lõa / Tình nhân
Tô Trần
Nạn nhân / Người tình cũ bị phản bội

Đệ tử Thanh Vân Tông, vốn là con gái gia bộc nhà họ Tô, kẻ vong ân bội nghĩa, cùng Tống Tiêu cấu kết hãm hại Tô Trần để cướp đoạt tài nguyên và tiên cốt.

person

Sở Linh Lung

楚玲珑

Tên gốc 楚玲珑
Quan hệ
Tô Trần
Đồng minh

Công chúa Cửu Điện Diêm La, bề ngoài mang thân phận bí ẩn, tính cách lạnh lùng nhưng nay đã dần cởi mở và thay đổi trang phục theo ý muốn của Tô Trần.

person

Yến Vô Ngân

燕无痕

Tên gốc 燕无痕
Quan hệ
Tô Trần
Sư đồ

Sư phụ của Tô Trần, là một kẻ nghiện rượu có tửu lượng thâm sâu, từng có duyên nợ hoặc ân oán không rõ ràng với Huyền Hà Tông.

person

Tần Minh Nguyệt

秦明月

Tên gốc 秦明月
Quan hệ
Tô Trần
Đồng môn

Nữ đệ tử của Huyền Hà Tông, mang tính cách lạnh lùng và có thái độ hoài nghi, phức tạp đối với Tô Trần.

person

Tô Hoành Nghiệp

苏宏业

Tên gốc 苏宏业
Quan hệ
Tô Trần
Cha con

Gia chủ Tô gia tại Thanh Châu Thành, phụ thân của Tô Trần.

person

Thanh Nhất Kiếm

青一剑

Tên gốc 青一剑
Quan hệ
Tống Tiêu
Tông chủ / Đệ tử
Tô Trần
Tông chủ / Đệ tử

Tông chủ Thanh Vân Tông, tu vi cảnh giới Nguyên cao, uy nghiêm và giữ gìn đại cục.

person

Bách Cửu Chân Nhân

百九真人

Tên gốc 百九真人

Chấp pháp trưởng lão tại Thanh Vân Tông, tính tình nghiêm nghị, thủ đoạn quyết đoán khi xử lý kẻ phạm tông quy.

help Câu hỏi thường gặp về truyện

Nhân vật chính của truyện Đào Ta Tiên Cốt? Sau Khi Sống Lại Ta Giết Xuyên Toàn Bộ Đại Lục là ai?

Nhậm Dần: Thành chủ Thanh Châu Thành, người có mối quan hệ tốt với gia tộc họ Tô.

Truyện Đào Ta Tiên Cốt? Sau Khi Sống Lại Ta Giết Xuyên Toàn Bộ Đại Lục có bao nhiêu nhân vật?

Truyện có 24 nhân vật được ghi nhận trong Wiki.

Bối cảnh truyện Đào Ta Tiên Cốt? Sau Khi Sống Lại Ta Giết Xuyên Toàn Bộ Đại Lục diễn ra ở đâu?

Các địa danh xuất hiện trong Đào Ta Tiên Cốt? Sau Khi Sống Lại Ta Giết Xuyên Toàn Bộ Đại Lục bao gồm: Tăng Gia, Tô Gia, Tô Phủ, Thanh Châu.